Kenya ilikuwa imetumia miezi kadhaa kujitayarisha kwa Ebola, mojawapo ya magonjwa hatari zaidi ya virusi duniani, ikichunguza mamia ya maelfu ya wasafiri na kutoa mafunzo kwa karibu wafanyakazi 5,000 wa afya endapo ungevuka mipaka.
Kisha Ebola ikafika.Mwanamume mmoja ambaye alikuwa mgonjwa kwa wiki kadhaa na baadaye alithibitishwa kuwa na Ebola aliondoka mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC), akavuka kwa barabara hadi nchini Uganda jirani na akapanda ndege kuelekea Nairobi, akipita uchunguzi wa afya wa uwanja wa ndege katika nchi zote mbili bila kuwekewa alama.
Ndugu yake na rafiki yake walimpeleka moja kwa moja kutoka uwanja wa ndege hadi Hospitali ya Nairobi, hospitali ya kibinafsi katika mji mkuu wa Kenya. Alipofika Oktoba 3, alikuwa na homa, baridi, uchovu mkubwa, maumivu ya misuli na kuvuja damu chini ya ngozi yake, kulingana na Wizara ya Afya ya Kenya. Madaktari walimtenga na vipimo baadaye vilithibitisha virusi vya Bundibugyo, aina ya Ebola. Alifariki siku kadhaa baadaye Jumatatu, na maafisa wa afya wamekuwa wakijaribu kutambua mtu yeyote ambaye anaweza kuwa ameambukizwa

Post a Comment