Wakichoshwa na kufanya swichi zisizo na mwisho kwenye programu, ni rahisi kuelewa kwa nini wengi wanaotafuta upendo wamevunjika moyo sana na hali ya uchumba wa kisasa. Hata hivyo, hadithi moja ya kweli ya mapenzi ya kishujaa imethibitisha kwamba romance bado iko hai, inacheza na — katika kesi hii — inatikisa mkia.
Wakiongozwa na hamu ya kupata mwenzi, mbwa mwitu wa Kiafrika watatu wa kiume waliacha usalama wa kundi lao nchini Zambia ili kuanza safari ya maili 2,563 iliyojaa hatari, ili kutafuta wenzi. Wakivuka mito iliyojaa mamba huku wakiepuka tishio la simba na wanadamu vile vile, ndugu hao wachanga walisafiri umbali unaokaribia maili 249 chini ya upana wa Marekani katika muda wa chini ya miezi tisa.
Safari hiyo ilipokamilika mwishoni mwa Aprili, mbwa hao mwitu waliweka rekodi ya safari ndefu zaidi ya nchi kavu iliyorekodiwa kwa mnyama yeyote barani humo, wakibadilisha uelewa wetu wa uhusiano kati ya makundi ya mbali ya spishi yenye mwingiliano mkubwa wa kijamii.
Karibu maili 9,300 mbali katika Chuo Kikuu cha Jimbo la Montana, Scott Creel, profesa wa biolojia ya uhifadhi na ikolojia, alifuatilia safari ya wale watatu — iliyopelekwa kupitia kola za ufuatiliaji wa GPS — kwenye kompyuta yake mpakato.
“Unakagua kila siku, na unasema, ‘Ndiyo, hii ni ya kushangaza,’” Creel, ambaye alishirikiana kuandika utafiti kuhusu safari yao, uliochapishwa mwezi uliopita katika The Scientific Naturalist, aliiambia CNN.

Post a Comment