Riley alizaliwa katika eneo la The Bronx, New York, Marekani, na alilelewa Jamaica. Baba yake Jimmy Riley alikuwa mwimbaji wa reggae mwenye uzoefu. Tarrus alianza kurekodi akiwa kijana. Mwaka 2004, alitoa albamu yake ya kwanza, Challenges.
Riley amekuwa akijishindia tuzo mbalimbali kwa kazi yake. Miongoni mwa tuzo zake ni Mwimbaji Bora, Mwimbaji wa Kiume Bora, Msanii wa Kitamaduni, Wimbo wa Mwaka, na Wimbo Bora. Baadhi ya taasisi za tuzo zilizomtunuku Riley ni pamoja na Youth View Awards, The Star People's Choice Awards, EME Awards, na Reggae Academy Awards. Yeye ni mmiliki wa Tuzo la CVM TV la Jamaica la Maadhimisho ya Miaka 15, lililofanyika Februari 2009, kwa "Wimbo Unaopendwa Zaidi katika Miaka 15 Iliyopita" kwa wimbo wake maarufu "She's Royal".
Mwaka 2009 Riley alitoa albamu yake ya tatu, Contagious, chini ya Cannon Productions. Albamu hiyo ilisambazwa na VP Records. Ilikuwa na nyimbo maarufu "Start Anew", "Contagious", na "Good Girl Gone Bad" akiwa na Konshens na Superman, ambayo ni cover ya wimbo wa Robin Thicke. Mwaka 2010 ulishuhudia kutolewa kwa wimbo ulioongoza chati "Protect the People", ambao ulipanda chati kadhaa nchini Jamaica na kote Karibiani. Mwanzoni mwa 2011 kulikuwa na kutolewa kwa wimbo wenye mada ya Historia ya Waafrika "Shaka Zulu Pickney", ambao ulikuwa kwenye albamu ya rhythm ya Nyabinghi kutoka Bombrush Music. Video ya wimbo huo, iliyoongozwa na Storm Saulter, ilipokelewa vizuri ilipotolewa. Hamu yake ya kuelimisha vijana kuhusu Historia ya Waafrika ilisababisha shindano la Tarrus Riley Freedom Writers Competition, ambalo liliendeshwa kwenye kituo cha redio cha Irie FM cha Jamaica.
Mwaka 2011 pia ulishuhudia kutolewa kwa video za nyimbo maarufu ikiwemo "Come Ova" na "Never Leave I". Nyimbo zote mbili zilikuwa maarufu kwenye redio za Jamaica na pia katika maeneo kadhaa ya Karibiani. Riley ametumbuiza kwenye majukwaa kadhaa duniani kote. Matumbuizi yake yamevutia maoni chanya kutoka kwa vyombo vya habari vya Karibiani, Amerika Kaskazini, Marekani na Ulaya.
Riley huzuru Ulaya mara moja kila mwaka, akitumbuiza kwenye sherehe kuu za reggae katika nchi kadhaa za Ulaya. Matumbuizi yake ya hivi karibuni yenye hadhi ya juu ni pamoja na Jamaica Jazz and Blues Festival 2011 na Roskilde Festival 2011 nchini Denmark, Reggae Sumfest 2010, Betty Wright and Friends katika tamasha nchini Jamaica, na hafla ya kukusanya fedha ya Palmyra Foundation. Pia aliongoza onyesho la Hennessey Artistry nchini Barbados mnamo Desemba 2011, huku kurudi kwenye hafla hiyo hiyo kukipangwa Desemba 2019.
Miongoni mwa tuzo zake mwaka 2011 ni EME Awards (Excellence in Music and Entertainment) kwa Mwimbaji wa Mwaka wa Kiume na Msanii wa Kitamaduni wa Mwaka. Riley pia alipata Tuzo la Vijana la 2011 la Youth View Award kwa Msanii wa Kitamaduni wa Mwaka.
Riley alitoa albamu ya acoustic Mecoustic mwaka 2012 na akazuru Ulaya kuunga mkono albamu hiyo akiwa na bendi yake ya Blak Soil.[2]
Alifanya kazi na mpiga saxophone na mtayarishaji Dean Fraser kwenye albamu yake ya 2014 Love Situation, ambayo aliielezea kama "kumbukumbu ya kweli ya enzi ya rocksteady", na ina wageni walioalikwa akiwemo U-Roy, Big Youth, Konshens na Mr. Cheeks.[3][4] Albamu hiyo ilimpa Riley nafasi yake ya kwanza kwenye chati ya Billboard Reggae Albums mnamo Februari 2014.[5]
Riley alishirikishwa kwenye wimbo wa Major Lazer "Powerful", kutoka albamu ya 2015 Peace Is the Mission, pamoja na Ellie Goulding.
Mwaka 2020, alishirikiana na mtayarishaji wa kiume Rvssian na msanii wa dancehall wa kike Shenseea kwenye wimbo "Lighter" ambao uliibuka kama mojawapo ya nyimbo zake kubwa zaidi katika Karibiani na nchini kwao Jamaica.[6]
Tuzo na uteuzi
2007: Jamaica Observer Artiste of the Year[7]
2008: Excellence in Music and Entertainment (EME) Awards – Msanii wa Kitamaduni wa Mwaka (aliyeteuliwa), Tuzo la Mwimbaji wa Kiume wa Mwaka, Wimbo wa Mwaka ("She's Royal")[8]
2008: Reggae Academy Awards – Wimbo Bora wa Reggae, Wimbo Maarufu Zaidi (zote kwa "She's Royal"), Utendaji Bora wa Mwimbaji wa Kiume Peke Yake, Msanii Chipukizi wa Reggae[9]
2009: Caribbean-American Heritage Awards – Reggae Runnins Caribbean Heritage Award
2009: MOBO Awards – Reggae Bora (aliyeteuliwa)
2009: Soul Train Music Awards – Msanii Bora wa Reggae (aliyeteuliwa)
2011: EME - Excellence in Music and Entertainment (Jamaica) - Msanii wa Kitamaduni wa Mwaka na Mwimbaji wa Mwaka (Kiume)
2011: Youth View Awards (YVA's) – Msanii wa Kitamaduni wa Mwaka
2011: UNIA Marcus Garvey Award – Kwa Mchango wa Muziki
2014: MOBO Awards – Kitendo Bora cha Reggae (aliyeteuliwa)[10]

Post a Comment